
JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA

WIZARA YA MIFUGO NA UVUVI

TANGAZO KWA UMMA

Katibu Mkuu Wizara ya Mifugo na Uvuvi kwa kushirikiana na Ofisi ya Waziri Mkuu –
Kazi, Vijana, Ajira na Wenye Ulemevu anakaribisha maombi ya vijana kujiunga na
mafunzo kwa njia ya vitendo (Incubation) kuhusu utengenezaji wa vizimba vya samaki;
utengenezaji wa boti za ute kioo (fibre boats); utengenezaji wa chakula cha samaki;
ufugaji wa samaki kwenye vizimba; ufugaji wa majongoo bahari, unenepeshaji kaa na
kilimo cha mwani; uchakataji wa samaki; uzalishaji wa vifaranga vya samaki pamoja na
ujasiriamali yatakayogharamiwa na Serikali.

1. Sifa za Mwombaji
i. Mwombaji awe kijana wa kitanzania mwenye umri usiopungua miaka kumi

na nane (18);
ii. Awe amehitimu fani za uvuvi na ukuzaji viumbe maji au mwenye nia ya

kujishughulisha na uvuvi na ukuzaji viumbe maji;
iii. Awe tayari kupata mafunzo kwenye mikoa na vituo vilivyoteuliwa; na
iv. Awe tayari kujitegemea kwa malazi na chakula.

2. Muda wa Mafunzo: -
Mafunzo yatatolewa na Serikali kwa muda wa miezi mitatu (3) katika Mikoa ya
kanda ya Ziwa Victoria na Pwani. Nafasi zilizopo kwa ajili ya mafunzo hayo ni
mia tatu (300) tu. Aidha, Serikali itatoa kiasi cha shilingi 150,000/= kwa kila
mshiriki kwa mwezi.

3. Jinsi ya kutuma Maombi
i. Barua ya maombi iambatanishwe na nakala ya vyeti pamoja na wasifu

(CV);
ii. Maombi yote yatumwe kwa Katibu Mkuu, Wizara ya Mifugo na Uvuvi,

S.L.P 2847, Mji wa Serikali, Mtumba, Mtaa wa Ulinzi 40487-Dodoma na
kuwasilishwa kupitia barua pepe barua@uvuvi.go.tz

iii. Mwisho wa kuwasilisha maombi ni tarehe 09 Agosti, 2023 saa 9:30 Alasiri.
iv. Kwa maelezo zaidi wasiliana 0717 369 588/0655 669 942/0788 648 643.
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